ยังไม่ทันนกกระจอกจะกินน้ำ spam ก็เข้ามาแล้ว

Started by samira, February 02, 2013, 08:24:46 AM

Previous topic - Next topic

samira

กระทู้นี้โผล่มาแล้วครับ แอดมิน

Perfo rmer5 FinlandPerformer5 Canada

ใครอยากจะ เก่งอย่างที่เขาว่า ก็ไปหาซื้อจากที่เขาเข้ามาโฆษณาได้คร้บ
" If you're born poor, it's not your mistake. But if you die poor, it's your mistake"
Bill Gates.

takechi

วิธีที่กัน spam ได้ผล.. (ผมทำมาแล้ว) ให้ลง mod ที่ใช้ตอบคำถามในขั้นตอนการลงทะเบียน (จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร ทำนานมาแล้ว) และให้ผู้สมัครตอบภาษาไทย ตัวอย่างเวปบอร์ดของผม

takechi

wlasoi

ใจร่มๆ ครับ SMF webboard มันมี plugin เพิ่มเติมเยอะอยู่ .. admin ยังทำ บ่ เสร็จ .. ช่วงนี้เสี่ยก็ไม่อยู่ด้วย ลบๆไปก่อน ไม่เยอะมาก ..เพราะมันต้อง verify email เลยทำให้ เลยทำให้ spam ไม่มากเท่าไหร่  ;D

Jonathan

ถ้ามันไม่เยอะมาก ก็ล็อคเป็น IP ก็ได้ครับ แบบ ลั่นไกปืน  สะดวกดีครับอยู่ในหัวข้อสมาชิกที่ถูกแบน mod ของ V2.0.4 ค่อนข้างน้อยอยู่ แค่ 19 หน้าเอง(แยะนี่นา)

zilog

wlasoi

admin ยังไม่แก้ไข ครับ .. มันแต่เล่นหุ้น อยู่ .. หุๆๆ ผมก็ขี้เกียจลบเหมือนกัน แต่มี plugin วิธีแก้แล้ว เหลือแต่ท่าน จะทำเมื่อไหร่

firmware.c

IAR Embedded Workbench for ARM
AVR-Studio + AVR-GCC
CodeBlocks + MinGw
CodeBlocks + Gtk+