ช่วยเกริ่นให้ผมไปต่อหน่อยครับ PIC24FJ16GA002 กับ CCS C complier (PCWHD)

Started by prakasit_man, July 08, 2013, 12:53:35 AM

Previous topic - Next topic

prakasit_man

คือก่อนหน้านี้เล่น PIC ตระกูล 8 bit อยู่ครับแต่พอหน้างาน  8 bit ไปไม่ถึงเนื่องจากต้องใช้ SPI และ PWM หลายช่องจึงขยับมาเล่น MCU ตระกูลสูงขึ้น

โค้ดด้านล่างนี้ผมแค่จะเขียนให้เป็นไฟกระพริบ สว่น clock นั้นใช้เป็น RC internal ยังใช้ไม่ได้เลยครับ
รบกวนเกริ่นให้ผมหน่อยว่าผมพลาดตรงไหนและต้องแก้ไขอะไร  :'( :'(

#include <24FJ16GA002.h>
#fuses FRC,NOWDT,NOPROTECT,NOWRT
#use delay(clock=8000000)

void main()
{
   set_tris_b(0x00);
   while (TRUE)
      {
      output_high(PIN_b4);
      delay_ms(200);
      output_low(PIN_b4);
      delay_ms(200);
      }   
}

Wiz

ลองดูครับ เดาว่าเป็นที่ fuses

#FUSES NOPR, NOOSCIO, FRC_PLL, ICSP1, NOWDT, NOPROTECT,NOWRT

prakasit_man

ขอบคุณท่าน Wiz มากเลยนะครับ ใช้ได้แล้วครับผม ;D ;D ;D