ใครลองยังครับ MSP 340 arduino ออกมาในชื่อ energia

Started by OoAMDoO, February 25, 2013, 04:11:01 PM

Previous topic - Next topic

OoAMDoO

พอดีผมไปเเวะในห้องค้าขายนะครับเห็นมีคนเอา msp 430 จากค่าย TI ในราคาไม่เเพงเลยผมเลยลองหาข้อมูลดูนะครับ
มันเป็น core 16 bit เเบบ RICH
ทำงาน 1 คำสั่งทุกๆ 250 ns
อีกอย่างเขาว่ากินพลังงานต่ำเเบบสุดๆ
เเละไม่จำเป็นต้องต่อ คลิสตอล ก็สามารถใช้งานได้โดยฐานเวลามีความเสถียรมาก
เเละเรื่องของเรื่อง ที่ TI ออก มาให้เราเขียนโปรเเกรมเเบบ arduino โดยออกมาในชื่อ energia
เจ๋งไปเลยครับ ผมเลยตัดสินใจสั่งซื้อมาบอรด์นึงได้ผลอย่างไรเดียวจะเอามารีวิวให้ได้ชมกันนะครับ ใครอยากลองอะไรเเปลกใหม่ ก็ลองหาข้อมูลดูนะครับอีกอย่างตอนนี้มีคนนำเข้ามาขายเเล้วสามารถหาซื้อได้ไม่ยาก

q2/62

ปูเสื่อดูครับ Tiเค้าก็เก่งกาจด้านDSP อยู่นานมาแล้ว เกาะกระแส arduino โดยออกมาในชื่อ energia ถามอากู๋ ก็บอกว่าเป็นจรวจของรัสเซีย อ้าว...แล้วกัน บริษัทของอเมริกาไปทำอะไรกะจรวจรัสเซียล่ะ ที่จริง32บิทของTiก็มี เอามาสู้กับDUE ,PIC32 ซะเลยเนาะ!!

bird techstep

สำคัญที่ราคาน่าคบหรือเปล่า และความยากง่ายในการหามาใช้
Make it Simple But it Work

OoAMDoO

เท่าที่ผมสั่งซื้อในห้องค้าขาย ราคาหน้าคบหานะครับ 80 กว่าบาท 20 ขา 16 บิต

bird techstep

80 กว่าบาท เบอร์อะไรครับ ได้เมมกี่เค
Make it Simple But it Work

diywizard

JENG

สามารถติดตาม electoday ได้ที่

Facebook
www.facebook.com/groups/coopmicro

Google+
https://plus.google.com/communities/103482067769375459277

☺☺☺ความรู้ และความฉลาด ไม่ใช่สิ่งเดียวกัน จะมีประโยชน์อะไร ถ้าฉลาดแต่อยู่ในกะลา☺☺☺