สอบถาม ตัว USB Oscilloscope Hantek 6022BE น่าใช้หรือเปล่าครับ

Started by ideachanel99, June 28, 2013, 12:25:02 AM

Previous topic - Next topic

ideachanel99

กำลังสนใจเจ้าตัว USB Oscilloscope Hantek 6022BE ครับ จะเอามาดูเฟสของรูปสัญญาณครับ ขอความคิดเห็นประกอบการตัดสินใจครับ

Wiz

ลองโหลดโปรแกรมมาลงแล้วกด ๆ ปรับค่าเล่นดูก่อนครับ ถ้าฟังก์ชั่นพอใช้งานก็เอาไว้เป็นตัวเลือกได้ครับ พอใช้งานสำหรับงานเล็ก ๆ น้อย ๆ ครับ

ส่วนตัวคิดว่าปรับตั้งอะไรไม่คล่องมือเหมือนแบบตั้งโต๊ะหนะครับ ถ้าหางบเพิ่มได้เก็บเงินอีกหน่อยสอยตัว 100MHz น่าสนกว่าครับ  :D

wlasoi

เท่าที่ได้ยินมา ... เห็นว่า  Firmware  USB รุ่นนี้ มีปัญหา ครับ .. ซื้อพวกตั้งโต้ะดีกว่าพอใช้ได้อยู่ ...