PreOrder - CC2530 Developement Toolkit (china)

Started by wlasoi, June 25, 2013, 12:08:33 AM

Previous topic - Next topic

bird techstep

ต่อได้ 4 แบบ (4bit 8bit spi i2c) เลยหรอครับ  :o
Make it Simple But it Work

wlasoi

Quote from: เบิร์ด techstep on August 21, 2013, 08:02:31 AM
ต่อได้ 4 แบบ (4bit 8bit spi i2c) เลยหรอครับ  :o

มันว่า อย่างนั้น แต่ต้อง ลองก่อน ครับ .. ใจร่มๆ เดี่ยวมีเงิบ! ....  ของจีนเงิบ บ่อย!  ต้อง Test ก่อนเสมอ
ฮา! กันประจำ .... ต้องให้ห่นวยกล้าตาย จัดไปก่อน ..  อิอิ!

Original

ได้รับของแล้วคับ  ใช้งานง่ายดีคับ แก้code เดิมที่มีอยู่ในส่วนของ การส่งค่าออกเท่านั้นเอง   ถ้ามีของอีกแจ้งให้ทราบด้วยนะคับ  ผมจะเอาอีก2 จอ
ส่วนจอI2C สนใจเหมือนกันคับ

superkai

ผมงัดซะหลอดแตกปลายไปแล้วหวะ 555+ ตังค์ยังไม่ได้จ่าง ยังเสือกทำของเค้าเสียหายอีก  :'(

wlasoi

เดี่ยว ส่งอะไหล่ไปให้ ครับ .. ตัวนี้ Test ตัวนี้ร้อนชัวร์ .. หาวิธีกล่อง pack ให้อยู่กลัวมันแตก ...

wlasoi

Quote from: Original on August 22, 2013, 06:38:47 PM
ได้รับของแล้วคับ  ใช้งานง่ายดีคับ แก้code เดิมที่มีอยู่ในส่วนของ การส่งค่าออกเท่านั้นเอง   ถ้ามีของอีกแจ้งให้ทราบด้วยนะคับ  ผมจะเอาอีก2 จอ
ส่วนจอI2C สนใจเหมือนกันคับ

กำลังจะสั่ง ครับ ... น่าจะ วันอังคาร ตัวใหญ่ก็จะสั่งมาลอง  น่าจะ 300 ต้นๆ .. โดยประมาณ ถูกกว่ารุ่น LCD128x64 โดย ทั่วไป กินไฟน้อยกว่า
เบากว่า ไวกว่า ที่สำคัญ ได้ทั้ง'  parallel ,  SPI (น่าจะ 10MHz) เพราะ clock มัน 50ns จุดสำคัญ นี่แหละ

ส่วน รุ่น I2C ราคาเท่าๆกัน ครับ .. แพงกว่ากัน 5 บาท

jele99

ได้รับจอเรียบร้อยแล้ว คาดว่าวันนี้คงจะได้เห็นดีกัน ;D

superkai

ได้ของครบแล้วครับ เย้ ;D