ต้องการ PWM 3 channels พร้อมกัน

Started by samira, February 19, 2013, 03:15:48 AM

Previous topic - Next topic

samira

จริงๆผมมองว่าเราไม่จำเป็นต้อง coding ใหม่หมดเลยทุกอย่าง โดยเฉพาะการ programming แบบต่อยอดผมมองว่าพัฒนาไปได้เร็วกว่าการที่เรานั่ง coding เองหมดทุกอย่างครับ  ;)

ครับ เห็นด้วยในแง่ของผู้ที่ต้องผลิตชิ้นงาน หรือประกอบอาชีพด้านนี้

ผมสนใจในแง่ที่ "อยากรู้" และ ที่มาที่ไป( mechanic กลไกใส้ใน ของการทำงานของ microcontroller )
จากมุมมองของผู้เล่นเป็นงานอดิเรก และมีความสนุกสนานกับการเรียนรู้ของมันมากๆ
และโดยเฉพาะอย่างยิ่ง เมื่อได้เห็นผลงานจริงของเรา  จากที่ได้อ่านและทำเอง 
( แปลว่า ทำทดลองบอร์ด เขียน Code "เอง" ให้มันทำตามที่เราต้องการ ) เมือได้ผล ก็แปลว่า เราเข้าใจเนื้อในใส้พุงของมัน สนุกกว่าการไปลอก code เขามา

ประการสำคัญ ผมถูกพ่อแม่สอนให้หัดทำอะไรเองตั้งแต่เด็ก :'( ( ในเรื่องที่พอทำเองได้ )
และที่ผ่านมาหลายปี ก็มีความสนุกกับงานอดิเรกใหม่ ( mcu & electronics ) มาก แม้จะมีเรื่องต้องเรียน อีกแยะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ขอบคุณมาก สำหรับความคิดเห็นครับ  ;D
" If you're born poor, it's not your mistake. But if you die poor, it's your mistake"
Bill Gates.