เครื่องรีดฟิลม์ PCB

Started by wlasoi, September 28, 2013, 08:18:18 PM

Previous topic - Next topic

ph_sarawut

ท่าน wlasoi แล้วถ้ารีดเส้นสัก 10 mil - 15 mil ไหวไหมครับ
หรือที่ลองเทสเล็กสุดเท่าไรครับ
เพื่อนผมที่ช่วยผมทำปริ้นซ์ เขาสนใจมากหลังจากที่ได้ดู วิดีโอ ครับ

wlasoi

12mill ก็พอได้อยู่ ครับ ... ขึ้นกับการรีด แต่ผมว่า เส้นเล็กทำ Dry Film ชัวร์กว่า ครับ ... เดี่ยวมี review ให้ดู ครับ ซื้ออุปกรณ์มาแล้ว
มันมี Trick การทำ DryFilm อยู่ทั้งการขึ้น ART Work และการ ขึ้นลายขอแค่มี เครื่องรีดสบายอยู่แล้ว .. ทำ DryFilm ได้เลย

..  ;D

ph_sarawut

Quote from: wlasoi on September 30, 2013, 03:21:32 PM
12mill ก็พอได้อยู่ ครับ ... ขึ้นกับการรีด แต่ผมว่า เส้นเล็กทำ Dry Film ชัวร์กว่า ครับ ... เดี่ยวมี review ให้ดู ครับ ซื้ออุปกรณ์มาแล้ว
มันมี Trick การทำ DryFilm อยู่ทั้งการขึ้น ART Work และการ ขึ้นลายขอแค่มี เครื่องรีดสบายอยู่แล้ว .. ทำ DryFilm ได้เลย

..  ;D

อ่อ ครับ อิอิอิ อยากดู อยากดู