NoteBook หา Wifi ไม่เจอ

Started by electrical55, February 14, 2013, 09:29:34 AM

Previous topic - Next topic

electrical55

สอบถามหน่อยครับตอนนี้ Notebook หา Wifi ของที่บ้านไม่เจอแต่ดันเจอของคนอื่น แต่พอต่อสาย lan ใช้งานได้
โดนที่ IPhone กับ S3 หาเจอและเล่นได้ด้วย ไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ ช่วยด้วย
:'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(

dynamic

แปลกเหะ ไม่เคยเจอกรณ๊นี้เหมือนกัน

ไม่่รู้ว่า ไปกดบล๊อกของตัวเองไว้หรือเปล่า อันนี้ไม่แน่ใจนะ ผมเดาเอาหน่ะ

moochat

ต่อบ้านคนอื่นได้ แล้วใช้งานปกติตลอดใหมครับ หรือแค่เห็นเฉยๆ  อาจเป็นที่ การ์ดครับ  และก็อาจต้องลอง RESET เร้าเตอร์ดูครับ (ไม่คิดปัญหาเรื่องไดร์เวอนะครับ)

skytec

Quote from: electrical55 on February 14, 2013, 09:29:34 AM
สอบถามหน่อยครับตอนนี้ Notebook หา Wifi ของที่บ้านไม่เจอแต่ดันเจอของคนอื่น แต่พอต่อสาย lan ใช้งานได้
โดนที่ IPhone กับ S3 หาเจอและเล่นได้ด้วย ไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ ช่วยด้วย
:'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'(

router ของเราตั้งค่า SSID เป็น invisible หรือเปล่าครับ ตัวนี้จะทำให้เรา scan ไม่เจอ แต่ถ้าเรารู้ชื่อใส่เข้าไปมันจะต่อได้ครับ 
"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ความรู้มีข้อจำกัด จิตนาการไร้ขอบเขต " --อัลเบิร์ต ไอสไตน์

electrical55

thank ตอนนี้ทำได้แล้วครับ