Error Flash Download Failed - Cortex M3 ช่วยด้วยครับ

Started by Takkykun, February 13, 2013, 05:22:26 PM

Previous topic - Next topic

Takkykun

บอร์ดของผมใช้เบอร์ STM32F107VC ครับ ทีนี้ครั้งก่อนที่ใช้บอร์ดแฟลชโปรแกรมและปรากฎว่าดีบัคแล้วเด้งออกมา ไม่สามารถดีบัคได้ จึงลองทำการลบข้อมูลในบอร์ดออกทั้งหมดเพื่อป้องกันการเกิด error แล้วทีนี้พอลองแฟลชแล้วดีบัคใหม่ ปรากฎว่าขึ้นข้อความดังที่ว่าครับ ทั้งนี้ผมทำการตั้งค่า flash download เรียบร้อยแล้วครับ (ผมใช้ตัว J-link เป็นตัว debug) ถามพี่ที่รู้จักกันเขาบอกว่าอาจเป็นเพราะเผลอไปลบ file flash ในตัวบอร์ดออกไปแล้ว พอโทรถามที่บริษัทที่ซื้อบอร์ดมาเขาก็บอกให้ลองรันตัวโปรแกรมตัวอย่างที่มีอยู่ในแผ่น CD ก็ยังไม่หายครับ ตอนนี้ลำบากมากเพราะงานใกล้ถึงกำหนดส่งแล้วแต่ไม่สามารถรันโปรแกรมได้เลย

Nefrg

ไม่รู้ว่ายังทันอยู่ไหม
ให้เข้าไปที่หน้า Debug>เลือก Setting >Flash Download >Add Chip ที่เราใช้