อยากทราบราคา การสร้าง พวก ASIC ในไทย มีที่ไหนบ้างครับ

Started by madmod, May 10, 2013, 02:39:38 AM

Previous topic - Next topic

madmod

ถ้าจะทำพวก ASIC ในไทย มีบริษัทไหนทำได้บ้างครับ
งบเท่าไหร่ครับ
แล้วมีบริษัทไหนรับจ้างออกแบบบ้างครับ(อยากจะไปเก็บเกี่ยวความรู้ด้วยจริงๆครับ)

หรือ ใครพอมีแนวทาง DIY  สำหรับ FPGA หลายๆตัวจำนวนมากบ้างครับ
อยากลอง ศึกษา ประกอบกับ OPENGL ครับ
เห็นมีหลายเจ้าใน google อะครับ

ปล.ถามเอาความรู้ครับ

gui

บริษัทคนไทย ก็ Silicon Craft ครับ
www.sic.co.th
บริษัทเค้าทำพวก RFID ใช้ในรถยนต์ กับที่ติดหูสัตว์
ในเวบบอกว่ารับออกแบบ Sensor ASIC

madmod

ขอบคุณท่าน gui และ ท่าน avr_lover มากครับ
บริษัทในไทยมี การผลิตแบบต้นน้ำอย่างนี้ดีมากๆเลยครับ
ว้าว เลย ;D