ถามเกี่ยวกับ IC

Started by leeyongjay, April 26, 2013, 05:02:52 PM

Previous topic - Next topic

leeyongjay

ในภาพเป็น IC อะไร ทำหน้าที่อะไร มีใครพอรู้บ้าง มันเป็นวงจรของเครื่องบินแบ Quadcopter ครับ
มันไม่มีเบอร์บอกไว้เลย เลยเดาๆว่าใช่ MCU รึป่าว แต่ก็ไม่แน่ใจว่ามันเป็นเบอร์อะไรอีกนั่นล่ะ

leeyongjay

Quote from: leeyongjay on April 26, 2013, 05:02:52 PM
ในภาพเป็น IC อะไร ทำหน้าที่อะไร มีใครพอรู้บ้าง มันเป็นวงจรของเครื่องบินแบ Quadcopter ครับ
มันไม่มีเบอร์บอกไว้เลย เลยเดาๆว่าใช่ MCU รึป่าว แต่ก็ไม่แน่ใจว่ามันเป็นเบอร์อะไรอีกนั่นล่ะ

sardtra

ในความคิดเห้นส่วนตัว ผมว่าน่าจะเป็น MCU , PIC ตัวเล้ก ครับ

vittaya_m

ผมก็เล็งๆ รุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ

leeyongjay

ผมก็ว่า น่าจะเป็น MCU นะ แต่ลองค้นหาดู ไม่มีความใกล้เคียง MCU ดังๆเลยแหะ