ช่วยหน่อยนะค๊า พอดีเพื่อนหนูเจอทางตันแล้ว (ไม่งั้นไม่จบโปรเจคแน่ๆเรยค๊า)

Started by noopum08, April 24, 2013, 09:35:08 PM

Previous topic - Next topic

noopum08

.......สวัสดีครับ ตอนนี้ผมกำลังทำโปรเจ็คส่งอาจารย์อยู่ครับ ผมทำรถเข็นคนพิการ โดยมีเซ็นเซอร์อัลตร้าโซนิก (srf05) ตรวจจับวัตถุ เพื่อตัดการทำงานของมอเตอร์ เขียนภาษา C ลงใน mcs-51 เบอร์ p89v51rd2 ควบคุมพอร์ต 0-3 ครับ ส่วนควบคุมมอเตอร์ไม่มีปัญหาครับ แต่ติดตรงที่เขียนให้ srf05 ติดต่อกับ mcs-51 ไม่ได้ เช่น จะเขียนให้ เมื่อ srf05 ตรวจจับวัตถุได้ในระยะ 1 เมตร ให้ไฟ led สว่าง และ เมื่อ srf05 ตรวจจับวัตถุไม่เจอในระยะ 1 เมตร ให้ led ดับ เพื่อนำไปควบคุมและสั่งานมอเตอร์ต่อไปครับ ถ้ามีคอมเม้นของโค๊ดแต่ละบรรทัดด้วยจะดีมากเลยครับ ขอให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ช่วยหน่อยน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

JMew

โครงการกะเทยท่องโลก

forkee

รับทำระบบบำบัดน้ำเสีย ,ตู้ควบคุม ,PLC ,SCADA
จำหน่ายอุปกรณ์ในระบบบำบัดน้ำเสีย