บอกเล่าประสบการณ์ประทับใจกับร้านค้า,บริษัทด้าน electronics

Started by F, April 23, 2013, 10:47:04 PM

Previous topic - Next topic

F

เนื่องจากไม่รู้จะทำอะไร  เลยpostเอามันส์ๆครับ  ;D

มีเรื่องประทับใจบริษัทในแวดวงนี้ จะมาเล่าให้ฟังเล่นๆครับ 

1. สหรุ่งโรจน์   เหตุการณ์ทำเอาใจหล่นไปที่ตาตุ่ม นึกว่าเกือบจะเสียเงินฟรีเนื่องจากความงี่เง่าของตนเอง  ;D
    เกิดนานหลายเดือนแล้ว อาจจะถึงปี  ตอนนั้นจำเป็นต้องโอนเงินทางinternetผ่านเวปของธนาคาร  จำนวนเงินก็ประมาณ xx,xxx บาท  แต่ตอนเลือกชื่อผู้รับโอนดันไปเลือกผิดครับ  ไปเลือกเอาสหรุ่งโรจน์  พอโอนเสร็จ มานั่งดูสรุปผลการทำธุรกรรม  โอ้โห แทบช็อค  โอนผิดนี่หว่า   เลยต้องโทรไปคุยกับฝ่ายบัญชีที่สหรุ่งโรจน์
เค้าใช้เวลาตรวจสอบประมาณ 1 ชม  เค้าโอนกลับมาเข้าบัญชีผม    ขอบคุณสหรุ่งโรจน์มากครับ

2. MB Global Reach (www.mbg.co.th)  จะเล่าว่าบริษัทนี้บริการดีครับ  ผมสั่งเข้าสายอยู่หลายครั้ง  บางทีจำเป็นต้องส่งงานในวันรุ่งขึ้น  เค้าก็เอามาส่งคืนนั้นเลยครับ 2-3ทุ่มก็มา   งานก็ไม่เคยมีปัญหา อัธยาศัยดีครับ

เดี๋ยวนึกออกอีกจะมาเขียนใหม่ครับ