Atmega328P Datasheet 19. TC0-8-bit Timer/Counter0 with PWM

Started by tha, October 04, 2019, 08:09:22 AM

Previous topic - Next topic

moneyp1000

แปลต่อเลยครับพี่ เป็นกำลังใจให้ครับผมตามอ่านทุกหน้าเลยครับ

tha

มันร้อนนะ ไม่ไหวหรอก หน้าร้อนแล้วต้องจอดป้าย อ่านหนังสือธรรมะยังได้แค่ 2 หน้าเลย สาเหตุที่ประเทศไทยไม่เจริญทางด้านวัตถุเทคโนโลยี่ ไม่ได้หนาวเย็นมีหิมะตกอย่าง ญี่ปุ่น เกาหลี จีน ยุโรป เมกาเขาใช่ไหม ดูสถานะการณ์ก่อนนะ ไม่รู้จะกลับมาไหม ขอบคุณที่ติดตามครับ

tha

สรุปไม่ให้กลับมาแล้วใช่ไหม ต้องไปดูเรื่องอื่นนะ อย่างเรื่องจิตใจ อ่านภาวนาธรรมะ ปฏิบัติธรรม เรื่องชีวิต เรื่องธรรมชาติ

moneyp1000

Quote from: tha on March 21, 2020, 07:52:51 AM
สรุปไม่ให้กลับมาแล้วใช่ไหม ต้องไปดูเรื่องอื่นนะ อย่างเรื่องจิตใจ อ่านภาวนาธรรมะ ปฏิบัติธรรม เรื่องชีวิต เรื่องธรรมชาติ

กลับสิครับพี่ รออ่านอยู่นะครับ เบื่อๆ ผมก็มีไปแนวธรรมะบ้างนะครับ ช่วงนี้ผมไปรวบรวมข้อมูลแนว โควิด19 อยู่นะครับพี่ 555

tha

เดี๋ยวจะกลับมาแปลต่อแล้วนะครับ เตรียมตัวกันเอาไว้ ผมขอใช้เวลาทบทวนสักหน่อยก่อน

หลังจากเอาความโกรธความอยากออกจากใจจนหมดแล้ว นั่งสมาธิก็เป็นสมาธิดีแล้ว สมาธิยาว ไม่มีอะไรจะทำแล้ว มาแปลต่อดีกว่า

ตาเป็นต้อกระจก เลยหยุดไป ตอนนี้ทำตามาข้างแล้ว ค่อยๆแปลไป ของอะไรมันต้องใช้เวลาครับ

tha

สรุปแล้วไม่ให้แปลแล้วใช่ไหม ไม่แปลแล้วนะ
เมืองไทยเราเป็นเมืองร้อนนะ ร้อนมันอ่านหนังสือไม่ได้ คิดอะไรยากๆไม่ได้ เลยไม่เจริญทางด้านวัตถุเทคโนโลยี่
ให้เอาเรืองจิตใจอย่างเดียวนะ เจริญภาวนาธรรมะ ปฏิบัติธรรม นั่งสมาธิเดินจงกรม เจริญทางด้านจิตใจเอานะครับ
ขอโทษด้วยนึกว่าให้กลับมาแปลอีก