สอบถามกล้อง CCTV ภาพมืด 2 ช่องครับ

Started by anurak2528, November 22, 2017, 08:53:08 PM

Previous topic - Next topic

anurak2528

สอบถามกล้อง  CCTV ภาพมืด 2 ช่องครับ 

รบกวนสอบถามพี่ๆที่มีความรูเรื่องระบบกล้อง CCTV หน่อยคับ  คือที่ร้านค้าใกล้บ้าน มีกล้องในร้าน  4 ตัว เครื่องบันทึกเป็น M2BOX Network Video Recorder ตามรูปครับ อาการคือ ภาพมืดไป 2 ตัว ครับ   ไม่ทราบสาเหตุเกิดจากอะไรได้บ้าง และพอมีแนวทางแก้ไขเบื้องต้นได้อย่างไรบ้างครับ

Zacharxy

ปกติแล้วถ้าจอดำแบบที่บอก ส่วนใหญ่เกิดจากตัวสายที่เชื่อมต่อหรือตัวกล้องเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับตัวบันทึกแน่นอนเพราะไม่อย่างนั้นจะไม่เห็นทุกช่องเลย

Aalanta

อันนี้ผมก็เคยเป็นแต่เรียกช่างมาทำอะไรนิดหน่อยก็หาย

moneyp1000

ที่เคยเจอคือ สายอแดปเตอร์เสียครับ เปลี่ยนก็หาย