STM32F407 กับการใช้ SPI และ FatFS ในการทำ Data Logging

Started by Takkykun, March 27, 2013, 12:52:28 AM

Previous topic - Next topic

Takkykun

ตอนนี้กำลังศึกษาข้อมูลสำหรับการเขียน Data Logging (ข้อมูลจาก ADC) ลงใน SD Card อยู่ครับ

ทีนี้ ตัวอย่างที่มี มีแต่การใช้ USART แต่บอร์ด SD Card ที่ผมใช้ เป็นแบบ SPI ครับ

ไม่ทราบว่าใครพอมีไฟล์ตัวอย่างบ้างไหมครับ

และอยากทราบว่า การใช้งาน FatFS จำเป็นต้องกำหนดโมดูลก่อนหรือเปล่าครับ หรือว่าสามารถนำมาใช้ได้เลย

และจำเป็นต้องใช้ FatFS ในการเขียนข้อมูลลง SD Card ไหมครับ

ขอบคุณครับ

pong19021

FATFS ใช้ไม่อยากครับ อยู่ทีว่าอยากจะใช้ผ่านอะไรครับระหว่าง USB HOST กับ SD CARD pm มาครับ