อยากรู้เกี่ยวกับการนำ TLP250 ไปขับ FET, IGBT 3phase invertor

Started by roroeow7, February 28, 2019, 07:58:14 PM

Previous topic - Next topic

roroeow7

อยากทราบเกี่ยวกับการนำ TLP250 ไปขับ powerFET, IGBT   3phase invertor ครับ ผมต่อลักษณะของ TLP250 ตาม datasheet แต่มันใช้งานไม่ได้ครับ อยากขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีจะนำไปใช้ในส่วนของภาคกำลัง ในการขับมอเตอร AC 3phase invertor

avr_lover

ขอรูปวงจรที่ท่านต่อด้วยครับ ที่แน่ๆ ต้องใช้ pulse switch สลับกันระหว่าง low และ high side โดยเผื่อ dead time เอาวงจรแนบมาบางส่วนจะอธิบายได้ง่ายขึ้นครับ

Robertos

ผมก็กำลังหาข้อมูลอยู่เหมือนกันครับใครรู้ช่วยแนะนำหน่อย