KEIL ดาวโหลด DFP ไม่ได้เลย เป็นเพราะอะไรหรือครับ

Started by TaoTao, August 02, 2018, 03:09:32 PM

Previous topic - Next topic

TaoTao

พอดี คอมเก่า ม่อง ตอนนี้ใช้เครื่องใหม่ครับ เป็น Windows 10

ได้ Download KEIL + STM32cubeMX + STM32cubeF1 ตัวล่าสุดมาเรียบร้อย

เลือก STM32F103C8.. พอ gen code เปิด KEIL ขึ้นมา

มันเด้งที่หน้าอัพเดท DFP(Driver Firmware Package) ตลอดเลย
กด Download แล้ว แต่ดาตาไม่วิ่งเลย

แก้ไขอย่างไรอ่ะครับ นั่งคลิก ทุก 10 วินาที ตั้งแต่ตี 3
ตอนนี้ รอมามากกว่า 12 ชม ละ ก็ยังไม่ได้เลย

ตามไปโหลด ที่เว็บไซด์เค้า ก็โหลดไม่ได้อีก
https://www.keil.com/dd2/pack/#/eula-container

ผมติดต่อไปที่ ทรู เค้าก็บอก เน็ตวิ่งปกติดี
ซึ่ง อย่างอื่น มันก็โหลดได้ปกติจริงๆ อ่ะครับ @_@!

:-[ :-[ :-[

TaoTao

นี่อ่ะครับ ไม่มี STM32F103 ให้เลือกเลย Header ไฟล์ไม่มี ดีบัก-ทำไรไม่ได้เลย ทีนี้ T_T!

TaoTao

ใช่เลยครับ ขอบคุณมากมายครับ
ว่าแต่ มันอาจเกิดจากอะไรได้บ้างน่ะครับ
คือ ถ้า พวกไดร์เวอต่างๆ โหลดไม่ได้
จะทำไรที ลำบากเลย ทีนี้  :'( :'( :'(

dec

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ
ปกติผมใช้ IAR เป็นหลัก