สอบถามวิธี upgrade fw ของตัว ET-AVRISP mkII

Started by nattapong.sr, May 27, 2018, 01:18:52 AM

Previous topic - Next topic

nattapong.sr

พอดีพึ่งลง AtmelStudio v.7 ครับ แล้วจะลอง burn ลงชิป โปรแกรมมันแจ้งให้อัพเวอร์ชัน firmware

ลองกด upgrade แล้วไม่ได้ ลองหาข้อมูลในเน็ตก็บอกว่าให้อัพแบบ manual ซึ่งตอนนี้เครื่องมือมีพร้อมหมดแล้วครับ
แต่ติดที่ว่าไม่มีไฟล์ hex ของ เวอร์ชัน 1.18 หาในโปรแกรมติดตั้งก็ไม่มี ไม่รู้ว่าต้องหาที่ไหน หรือใครมีวิธีอื่นบ้าง
รบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ