ใครเคยใช้ Sonoff บ้างครับ

Started by panuwat20, February 07, 2018, 11:58:49 AM

Previous topic - Next topic

panuwat20

มันสามารถควบคุมผ่านมือถือได้กี่เครื่อง

คือผมลองซื้อมาเล่น ใช้เปิด/ปิดไฟ โดย pair ผ่านมือถือผมก็ใช้ได้
แต่พอไป pair กับเครื่องอื่น เครื่องผมกลับใช้ไม่ได้
หรือว่ามัน pair กับมือถือได้เพียงเครื่องเดียว
ขอบคุณครับ

MicroX

อุปกรณ์ sonoff จะ pair กับโปรแกรม ewelink ได้เครื่องเดียวครับ (เครื่องหลัก)
หากอุปกรณ์มีการ pair กับโปรแกรม ewelink เครื่องใหม่ เครื่องเก่าก็จะใช้ไม่ได้
แต่เครื่องหลักจะ share ออกไปที่ account อื่นได้อีกหลายเครื่องครับ
เลยทำให้ควบคุมอุปกรณ์ผ่าน ewelink ได้หลายเครื่อง โดยผ่านการ share
ส่วนการแชร์ ก็คลิกที่ชื่ออุปกรณ์ แล้วคลิกที่เครื่องหมาย

เลือกประเทศ (Thai) และ account ที่ต้องการ share  พร้อมด้วยคำทักทาย
ส่วน account นั้นต้อง register ไว้เรียบร้อยแล้ว พร้อมให้เปิดโปรแกรม ewelink รอไว้
จะปรากฎคำเชิญชวนกดตอบรับก็เป็นอันใช้ได้ครับ

panuwat20

ขอบคุณครับ อ.MicroX
ได้แล้วครับ ใช้วิธีการ share นี่เอง

Bowaphinya

ยังไม่เคยลองใช้เลยอ่าค่ะ

moneyp1000

เห็นว่ามีปัญหาเรื่องเซอร์เวอร์ล่มบ่อยไม่รู้หายรึยัง เคยใช้นานแล้วครับ