สอบถามเรื่องการ ให้ Arduino Plot Graph ลงใน Excell ครับ

Started by anurak2528, February 06, 2018, 07:58:17 PM

Previous topic - Next topic

anurak2528

คืิอ ตอนนี้ทำโปรเจ็ค เครื่องมอนิเตอร์แรงดันไฟ  AC โดยให้ส่งค่าแบบ  Ream Time เข้าแสดงผลใน Excel ผ่านโปรแกรม PLX DAQ ครับ ทดลองดูวิธีทำจาก บทความและ   Youtube ต่างๆ แต่อยากให้มีวันที่โชว์ ออกมาด้วยครับ ไม่ทราบต้องทำอย่างไรครับ ตอนนี้ ค่าที่โชว์ในกราฟและ ตารางของ Excel มีแต่ เวลา และค่าแรงดัน ครับ
ตอนเขียน  Code ใน Arduino ใช้คำสั่งด้านล่างครับ
Serial.print("DATA,TIME,");
Serial.println(voltage);
ถ้าต้องการเพิ่มวันที่เข้าไปต้องเพิ่ม Code อะไรครับ รบกวนพี่ๆหน่อยครับ

avr_lover

Serial.print("DATA,DATE,TIME,");

ลองดูว่าได้ไหมครับเดาเอาล้วนๆ