ท่านใดเคยใช้ Github , Bitbucket หรือ GitLab ในการทำ Project บ้างครับ

Started by ROM, November 30, 2017, 09:26:34 AM

Previous topic - Next topic

ROM

มีท่านใดเคยใช้พวก Git ในการทำงานกับ Micro controller source control project บ้างไหมครับ
ตอนนี้มีความสนใจแต่ยังไม่ค่อยเข้าใจนัก อยากได้คำแนะนำ หรือชี้แนะสักหน่อย
แล้วมี editor ของเจ้าไหนใช้กับพวก Git นี้ได้โดยตรงไหมครับ

Uisanaka

ผมก็ไม่ค่อยเป็นเลยคงแนะนำอะไรได้ไม่มาก ใครพอมี่วิธีดีๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

az

ผมใช้ Bazaar ใช้งานง่าย
Atmel Stduio, IAR workbench, Visual Stduio, Altium project  พวกนี้ใช้ได้หมด

เพราะแสวงหา..  มิใช่เพราะรอคอย
เพราะเชี่ยวชาญ..  มิใช่เพราะโอกาส
เพราะสามารถ..  มิใช่เพราะโชคช่วย
ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้า  หรือจะสู้มานะตน..."