สอบถามเรื่องความจุของ SD Card ที่นำมาต่อกับ Arduino ครับ

Started by anurak2528, November 18, 2017, 08:29:30 AM

Previous topic - Next topic

anurak2528

ตอนนี้จะซื้อตัว Micro  SD Card มาต่อกับ Arduino เพื่อเก็บค่าจากเซนเซอร์  อยากรบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ ว่า
บอร์ด  Arduino  รองรับความจุของพวก SD Card ที่ความจุสูงสุดเท่าไรครับ  หรือสามารถใช้ได้ไม่จำกัดครับ    ตอนนี้ผมใช้ ความจุ 2 G อยู่ แต่พอเก็บค่าไปหลายๆวัน มันจะเต็ม ต้อง Delay ค่าที่โปรแกรมเพื่อเขียนค่าลง SD Card ให้น้อยลง แต่ผลคือ  ค่าที่ได้ไม่ละเอียด   จึงอยากเพิ่มขนาด SD  Card ครับ  รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ ตอนนี้ยังไม่กล้าซื้อครับ กลัวหากซื้อค่าความจุสูงๆ มาแล้ว จะใช้ไม่ได้ครับ