เครื่องโชว์ระบบ File system ว่าเป็น generic hierarchical

Started by anurak2528, November 03, 2017, 05:55:29 PM

Previous topic - Next topic

anurak2528

พอดี จะฝึกทำโปรแกรม ให้ Arduino เก็บค่า จาก sensor ลง Module SD card ครับ         จะ Format SD card เป็น FAT 32 แต่ที่หน้าจอ property ของ windows ไม่มีคำสั่งสำหรับ  Format ครับ  ตอนนี้ เครื่องโชว์ระบบ File system ว่าเป็น generic hierarchical   ครับ  แก้ไขได้อย่างไรบ้างครับ  รบกวนหน่อยครับ 

anurak2528

คือผมลอง Copy Code จากหน้าเวปต่างๆ เกี่ยวกับการเขียนค่าลงใน SD Card โปรแกรมทำงานปกติครับ  แต่พอไปเปิดดูใน SD card ด้วยคอมหรือโทรศัพท์  กลับไม่พบไฟล์จาก Code ของโปรแกรม จึงสัญณิฐานว่าน่าจะเกิดจากระบบ File  ที่หน้า Windows ฟ้องว่าเป็น  generic hierarchical   ครับ