PICKIT2 รันบน Win7 ได้ไหมค่ะ

Started by suchada, September 28, 2017, 11:19:50 AM

Previous topic - Next topic

suchada

PICKIT2 รันบน Win7 แล้วขึ้นว่า This device can perform faster

เก็บไว้นานเลยค่ะ เพิ่งมารื้อฟื้นใหม่
เป็น PICKit2 Lite แบบของ  Thaimicrotron ค่ะทำไว้นานแล้ว

เคยทำไว้แบบนี้ค่ะแต่ไม่สวยนะค่ะ นี้เป็นรูปจาก www.thaimicrotron.com นะค่ะ

olee

ผมใช้ ET-ICDX V1 ของ ETT , แล้วก็ ET-PGM PIC PK3 PLUS 
บน windows7 และ MPLAB V8.10 ก็ใช้งานปกติ นะ
PIC KIT2 ก็น่าจะใช้ได้

MicroX

PICKit2 รันบน Windows7 ได้ครับ
น่าจะเป็นที่ contact USB มากกว่า ลองทำความสะอาดดู
ลองตัดแผ่นใยขัด (scotch brite) เป็นชิ้นเล็กๆ
แล้วเอาปากคีบหนีบแล้วขัด contact ให้สะอาดครับ
หรือใช้ไขควงจิ๋วขูดๆ contact ดูก็ได้ ที่ตัวเครื่องอย่าลืมปิดเครื่องก่อน
เดี๋ยวช๊อดงานเข้าอีก

suchada

Quote from: MicroX on September 28, 2017, 08:45:15 PM
PICKit2 รันบน Windows7 ได้ครับ
น่าจะเป็นที่ contact USB มากกว่า ลองทำความสะอาดดู
ลองตัดแผ่นใยขัด (scotch brite) เป็นชิ้นเล็กๆ
แล้วเอาปากคีบหนีบแล้วขัด contact ให้สะอาดครับ
หรือใช้ไขควงจิ๋วขูดๆ contact ดูก็ได้ ที่ตัวเครื่องอย่าลืมปิดเครื่องก่อน
เดี๋ยวช๊อดงานเข้าอีก

ทำตามที่ อ.MicroX บอก ได้แล้วค่ะขอบคุณค่ะ

9arduino

กำลังติดปัญหาเหมือนกันพอดีเลยครับ แต่ผม win 8 เดี่ยวจะเอาไปลองแก้ดูน่ะครับ