ใช้ PICKIT3 กับ MPALBX ไม่ได้

Started by ch25, August 14, 2017, 11:49:36 AM

Previous topic - Next topic

ch25

สวัสดีครับ ผมจะใช้ PICKIT3 กับ MPLABX 3.6 หรือ IPE ปรากฏว่าใช้ไม่ได้ มันขึ้น Connection Failed  แต่เอาไฟล์.hex ที่คอมไพล์จาก MPLABX ไปใช้กับโปรแกรม Pickit3 Programmer ใช้ได้ แก้ยังไงได้บ้างครับ

tatree_b

เครื่ิองที่ใช้งานต่อเน็ตขณะนั้นหรือเปล่าครับ

mr.mai

ได้ Revert to MPLAB mode หรือยังครับ ถ้ายัง
ให้ Revert to MPLAB mode ตามในรูปครับ
เสร็จแล้วลองเปิดด้วย MPLAB X IPE ดูครับ น่าจะได้