อยากทำFreelance เกี่ยวกับงานเขียน ไมโครคอนโทรลเลอร์ครับ

Started by S.poolpong93, June 12, 2017, 01:59:35 PM

Previous topic - Next topic

S.poolpong93

อยากหารายได้เสริม เกี่ยวกับงาน เขียนไปโครคอนโทรลเลอร์ครับ
เคยเขียน MCS-51 กับ Arduino ครับ  มีnodemcu บ้างครับ
ออกแบบฮาร์ดแวร์ พวก Schematic พอได้ครับ เมื่อก่อนใช้ Eagle ตอนนี้ใช้ Altium

พี่ๆคนไหนพอจะแนะนำงานแนวๆนี้ได้บ้างไหมครับ ขอบคุณครับ

JENG

สามารถติดตาม electoday ได้ที่

Facebook
www.facebook.com/groups/coopmicro

Google+
https://plus.google.com/communities/103482067769375459277

☺☺☺ความรู้ และความฉลาด ไม่ใช่สิ่งเดียวกัน จะมีประโยชน์อะไร ถ้าฉลาดแต่อยู่ในกะลา☺☺☺

az

เพราะแสวงหา..  มิใช่เพราะรอคอย
เพราะเชี่ยวชาญ..  มิใช่เพราะโอกาส
เพราะสามารถ..  มิใช่เพราะโชคช่วย
ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้า  หรือจะสู้มานะตน..."

S.poolpong93

Quote from: JENG on June 13, 2017, 11:29:53 AM
ลองติดต่อไปที่ บ.smicrothai ครับ

ขอบคุณมากครับ เห็นหน้าเวป กันหน้าfaebook ดูเงียบๆ ผมก็ไม่กล้าติดต่อไปเลย T_T

az

Quote from: S.poolpong93 on June 15, 2017, 09:10:59 AM
ขอบคุณมากครับ เห็นหน้าเวป กันหน้าfaebook ดูเงียบๆ ผมก็ไม่กล้าติดต่อไปเลย T_T

มีความสามารถติดต่อไปเลยครับ ไม่ต้องกลัว
เพราะแสวงหา..  มิใช่เพราะรอคอย
เพราะเชี่ยวชาญ..  มิใช่เพราะโอกาส
เพราะสามารถ..  มิใช่เพราะโชคช่วย
ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้า  หรือจะสู้มานะตน..."