stm32f1 บางครั้งจ่ายไฟแล้ว ไม่ยอมทำงานครับ

Started by TaoTao, March 08, 2017, 04:37:49 PM

Previous topic - Next topic

TaoTao

คือ ผมโคด ไฟกระพริบที่ เมนลูป
เปิด IWDG ไว้ ตั้งค่าไว้ที่ 800ms
ทดลอง ถอด-เสียบ ไฟ ถี่ๆ

บางครั้ง จ่ายไฟ เข้าบอร์ด
(เป็นบอรด minimum ซื้อจากเว็บ)
แต่มันไม่ยอมบุต สู่ user flash ครับ
(ซึ่งผม pull down BOOT0=0 ไว้แล้ว)
เหมือนว่า IWDG ก็คงหลับไปด้วย

ต้องกดปุ่ม reset ที่บอร์ด ถึงจะยอมทำงาน
มัน เป็นบางครั้งนะ ไม่ได้เป็นทุกครั้ง
แต่หาก เสียบ j-link ไว้ จะไม่เป็น

อาจเกิดจากอะไรได้บ้างครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

dec

ลองต่อ C ซัก 10uF คร่อมขา VCC-GND ที่จ่ายไฟเข้าบอร์ดดูครับ

TaoTao

Quote from: dec on March 09, 2017, 02:37:59 PM
ลองต่อ C ซัก 10uF คร่อมขา VCC-GND ที่จ่ายไฟเข้าบอร์ดดูครับ

ขอบคุณมากครับ
หายแล้ว ๆ  ;D