STM32 กับการ Interrupt TMR/Counter

Started by TaoTao, February 13, 2017, 09:06:07 PM

Previous topic - Next topic

TaoTao

คือ ถ้า อยากให้มันวิ่งเข้า Interrupt
เมื่อ counter ครบ 1000, 2500, 5000, 9000
และ auto reload TMR เมื่อ counter ครบ 15000
และวนอยู่อย่างนี้
พอจะทำได้หรือเปล่าครับ

ตอนนี้ ที่โค้ดอยู่ คือมัน อินเตอร์รัพ เมื่อครบเวลา
แต่ก็ มันจะ auto reload ทันที โดยใช้ UIF

แต่อยากให้ มันเข้า อินเตอร์รัพ
เมื่อนับถึงเวลาตามที่เราเซ็ต
โดยไม่ต้อง รีโหลด ครับ

อ้อ จะเอามาใช้ กับ STM32 ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
^__^!

dec

ปกติ Timer ของ STM32 จะมี OC สูงสุด 4 Channel ถ้าเราไม่ได้ใช้ PWM เราสามารถเอา OC มาทำเป็น Interrupt ได้ครับ

TaoTao

อ่อ ขอบคุณมากครับ
เมื่อคืนลอง Interrrupt OC TIM1
ได้แล้วๆ
^__^!