มีใครขาย ตัวต้านทานบ้างครับ หรือแนะนำร้านบนเว็บก็ได้ครับ

Started by chessy, March 13, 2013, 01:34:33 PM

Previous topic - Next topic

chessy

Quote from: wlasoi on March 16, 2013, 12:08:55 AM
เห็นมีขาย taobao มาแบบ ยกโครต  122 ค่า 1%  มี 2 แบบ แบบ ค่าล่ะ 10 ตัว กับ 50 ตัว  ราคาก็ 200  กว่าๆ กับราว 7-8 ร้อย

ท่านซื้อ taobao บ่อยเหรอครับ (เห็นร้านป๋าซอย) มันมี escrow เหมือน aliexpress ไหมครับ
หรือมี buyer protection อะไรไหมครับ
ป๋าอ่านภาษาจีนออกหรือใช้ google ช่วยแปลครับ ผมอ่านไม่ออกเลยครับ

wlasoi

ผมก็ซื้อเอง เป็นส่วนใหญ่ เหลือก็มีแบ่งขายๆมั่ง ... ตามประสบการณ์ โดนโกงบ่อย security อย่าได้ถาม .. แล้วแต่ดวง ครับ  ลุ้นเอา ... โดนตั้งแต่ lot แรกเลยแต่ไม่เข็ด  ;D

chessy

Quote from: wlasoi on March 16, 2013, 12:19:42 PM
ผมก็ซื้อเอง เป็นส่วนใหญ่ เหลือก็มีแบ่งขายๆมั่ง ... ตามประสบการณ์ โดนโกงบ่อย security อย่าได้ถาม .. แล้วแต่ดวง ครับ  ลุ้นเอา ... โดนตั้งแต่ lot แรกเลยแต่ไม่เข็ด  ;D

มีตังเมื่อไหร่คงได้อุดหนุนท่านป๋าแน่นอนครับ  ;D