ทำเรื่องยากๆ ให้ง่ายขึ้นมาก ด้วย STM32CubeMX จากสำนัก ST.

Started by REDLINETECH, May 04, 2014, 08:51:03 PM

Previous topic - Next topic

tha

ทำใมเปลี่ยนมาเป็น HAL ซะหล่ะ ทำใมไม่ใช้ Library ตัวเดิม ใครจะไปตามไหว เซ็ง!

REDLINETECH

เดาว่า ตัวเดิม ไม่ครอบคลุมความสามารถใหม่ๆของstm32รุ่นใหม่ๆของการเจนโค๊ดCube MXครับ

REDLINETECH

ลองใช้ใน Keil5 ก็โอเคนะครับ Hal ผมแทบไม่ต้องสนเลย ใช้โคํดแบบเดิมเขียนคำสั่งเพิ่มเติมตามไลบราลี่เดิมที่ถนัดได้ครับ ตอนตั้งค่าเริ่มต้นนี่แหละผมระแวงมาก กลัวผิด Cube MX จัดให้ได้ครบครันเลยครับ

sitthisak2024

โค๊ดที่เจนใด้มันใช้กับ keil V4.7 ใด้มั๊ยครับ หรือว่าใช้ใด้เฉพาะกับ keil V5 ปล.มือใหม่มาก ยังไม่รู้อะไรเลย

sitthisak2024

Quote from: sitthisak2024 on October 06, 2014, 11:10:38 PM
โค๊ดที่เจนใด้มันใช้กับ keil V4.7 ใด้มั๊ยครับ หรือว่าใช้ใด้เฉพาะกับ keil V5 ปล.มือใหม่มาก ยังไม่รู้อะไรเลย

ใด้  ;D

REDLINETECH

ของผมครับ ใน usbd_cdc_if.c

static int8_t CDC_Receive_FS (uint8_t* Buf, uint32_t *Len)
{
  /* USER CODE BEGIN 6 */
   //********************************************************
   int a = 0;
   for (a = 0; a < 8; a++)
   {
    Receive_Data[a] = Buf[a];
      if(Buf[0] == 'P')
      {
         if(Buf[1] == '0') Press[a] = Buf[a];
         if(Buf[1] == '1') Back_Press[a] = Buf[a];
      }
      if(Buf[0] == 'S') Speed[a] = Buf[a];
      if(Buf[0] == 'H') Heater_Out[a] = Buf[a];

}
   //*********************************************************