ขอคำแนะนำเรื่องesp8266ทีครับ การดักค่าหลังใช้AT Command

Started by kanking1150, July 30, 2016, 06:40:51 AM

Previous topic - Next topic

kanking1150

เวลาผมใช้ AT Command แล้วผมรอดักค่าที่มันจะรีสปอนส่งกลับมาจากตัวesp8266บางทีมันจะได้พวกภาษาต่างดาวกลับมาด้วยอันนี้
มีใครมีปัญหาแบบผมแล้วมีวิธีแก้ไหมครับ
ปล.เดียวผมหาตัวใหม่มาลองละเอาภาพปัญหาผมขึ้นมาให้ดูครับ ขอตัวไปหาบอร์ดใหม่ก่อน orz ซื้อมาได้เดื่อนเดียวพังซะละ

kanking1150

Quote from: หมูน้อย on July 30, 2016, 03:09:05 PM
check baudrate หรือยังครับ
เช็คละครับเพราะของผมมันอัพเฟิมแวตัวใหม่เข้าไปก็เลยอยู่ที่ 9600 ตามที่ผมอ่านนะ
ปล.ตอนนี้บอร์ดตายเรียบเบินบูดโลดไม่ได้สงสัยชิปเสียเลยไม่ได้มีภาพให้ดูครับ

skytec

เป็น bug ผมเจอบ่อยเหมือนกัน ลองอัด firmware ใหม่ บางที่ก็ได้บางทีก็ไม่ได้ น่าจะเกิดจาก chip  usb/serial ครับ
"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ความรู้มีข้อจำกัด จิตนาการไร้ขอบเขต " --อัลเบิร์ต ไอสไตน์