ผมต้องการคนทำโปรแกรมลงทุนครับ

Started by donking, August 04, 2016, 04:39:54 PM

Previous topic - Next topic

donking

ผมเป็นสมาชิกใหม่ต้องขออภัยด้วยนะครับ ยังไม่ทราบอะไรเป็นอะไรนะครับ  แต่ผมต้องการทำโปรแกรมให้กับ user ได้ใช้งาน ในการเข้าuser ของตนเอง เป็นโปรแกรมคำนวนผลกำไรต่อวันของทุน ให้กับสมาชิก และทำธุรกรรมได้ครับ เช่น ส่งคำสั่งถอน   จำนวนเงินมีการแสดงกระทบที่ถูกต้อง ฝาก ถอน        ซึ่งต้องมีการเชื่อมต่อกับ center กลางของผมในการดูแล user ได้ครับ    ผมยังเริ่มต้นไม่ถูกว่าจะต้องทำอะไรบ้าง   ยังไงอาจารยทุกท่านโปรดให้คำแนะนำด้วยครับ

mcusysdev

เริ่มจากหาหนังสือมาอ่าน เริ่มลงมือทำ ไม่ทราบว่าเคยเขียนโปรแกรมอะไรมาบ้างเชี่ยวชาญภาษาไหน เช่น C , C++ , Pascal , Basic VB , VB.Net หรืออื่นๆ
ถ้าไม่รู้อะไรเลย ต้องเริ่มอ่าน เพราะมีเรื่องที่คุณต้องใช้ในงานเขียนโปรแกรมและทดสอบอีกเยอะ ถ้าต้องการคนทำต้องจ้างแล้วคุณก็เรียนรู้จากเค้าแต่อันนี้ยากครับ
เพราะ programmer และ program analyzer เค้าแยกกัน คนเก่งๆค่าตัวแพงไม่มีเวลาสอนคุณแน่