>> J-Link ต้องตั้งค่า เพื่อ Flash STM32 อย่างต่อเนื่องหลายๆ ตัว ยังไงอ่ะครับ

Started by TaoTao, July 02, 2016, 04:14:24 PM

Previous topic - Next topic

TaoTao

ผมใช้ ST-Link V2 สลับกับ J-Link v9 ครับ

STVP.. (ST-Link v2) :
Interface.. ให้ละเอียดเยอะดี ดูดี ดูมีความรู้ น่าเกรงขาม
แต่ตอน Debug และ โปรแกรม มันหน่วงๆ และช้า
ไม่ทันใจวัยรุ่น (ซึ่งเหลือน้อยอยู่แล้ว 555+)

J-FLASH (J-Link v9) :
เร็วกว่ามาก ทั้ง Debug และ Program
แบบว่า ติดจรวดเลย
แถมตั้ง break point Debug Software ได้มาก ตั้ง 8000 กว่าจุด สะใจคอตๆ

แต่ปัญหา ตอน Program ด้วย J-FLASH ผ่าน J-LINK ของผม คือ..

ครั้งแรก ที่เปิด J-FLASH เพื่อ Program STM32 ก็ Program ได้ปกติดี
พอลอง Program  อีกรอบ ทีนี้ มันไม่ให้ละ
@_@!

พอลอง เปิด ปิด คอมใหม่ ก็ Program ได้ปกติ
อันนี้ งง หนัก @_@!

ผมตั้งค่าอะไรผิดหรือเปล่าครับ
หรือ ต้องมีขั้นตอนอะไรเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ

ST-LINK v2 ไม่เห็นเป็นเลย
Program กี่รอบ ก็ไร้ปัญหา
แต่อย่างว่า มันช้า ไม่ทั้นใจวัยรุ่น

ขอบคุณสำหรับคำตอบ ล่วงหน้าครับ
^__^!

อันนี้ คือ ERROR ที่มันฟ้องครับ

อันนี้ ที่ผมตั้งค่าไว้
ยัง งงๆ ตั้งค่าอะไรไม่เป็น
เป็นแต่ Debug ใช้งานทั่วไป

:P

TaoTao

อ้อ ตะกี๊ ลองเข้าไป ตั้งค่า มั่วๆ
ปรากฎว่า ได้ละ สามารถโปรแกรมต่อเนื่องได้ แว้ววว
ดีจัย ๆ ๆ

ใครเกิด ปัญหาเดียวกับผม ลองแก้ด้วยวิธีนี้ ดูนะครับ

เข้า Options -> Globals settings -> Disconnect after each operate

;D

gui

แก้ไขปัญหาได้แล้ว กลับมาตอบให้ความรู้กับคนอื่นๆ ด้วย ขอบคุณมากครับ