คนชอบแงะ ตอน LoLin NodeMCU V3 ทำไมใช้ GPIO9,10 ไม่ได้?

Started by ozuke, March 22, 2016, 10:36:09 AM

Previous topic - Next topic

chobui7

เคยสงสัยอยู่เหมือนกันครับว่าทำไม ถึงใช้ไม่ได้

ch25

สอบถามเพิ่มเติม ผมใช้โมดูลตัวนี้ กับ Netpie ต้องการใช้หน่วยความจำในตัวมัน 1 ตำแหน่งเก็บเป็นหมายเลขกล่อง แต่พบว่าถ้าใช้ แล้วจะค้างโมดูลจะค้าง ถ้าไม่ยุ่งกับหน่วยความจำมันก็ปกติ รันไปได้เรื่อย น่าจะเป็นที่อะไรครับ จะแก้ยังไง

S.poolpong93

Quote from: ch25 on February 09, 2018, 11:21:20 AM
สอบถามเพิ่มเติม ผมใช้โมดูลตัวนี้ กับ Netpie ต้องการใช้หน่วยความจำในตัวมัน 1 ตำแหน่งเก็บเป็นหมายเลขกล่อง แต่พบว่าถ้าใช้ แล้วจะค้างโมดูลจะค้าง ถ้าไม่ยุ่งกับหน่วยความจำมันก็ปกติ รันไปได้เรื่อย น่าจะเป็นที่อะไรครับ จะแก้ยังไง

Library ของ Netpie รู้สึกว่ามีใช้ Epprom อยุ่นะครับ อาจไปทับตำแหน่งกันรึเปล่า