### เครื่องชั้งน้ำหนัก รถสิบล้อ ###

• 4 Replies
  • 2297 Views
*

Offline Neo

• **
  • 48
    • View Profile
    • xcitemicro
ประกบกับ  บอร์ด  Arduino  MEGA 2560
ออกแบบ PCB 2 หน้า PTH   ใช้ไอซี CS5532  เป็น A/D  24 bit  ในการวัดค่าจาก Loadcell

[ url=http://image.goosiam.com/view.asp?uid=165221&s=EON22ZQpHftG][/url]

สั่ง พิมพ์ สลิป /หักลบน้ำหนักก่อนหลัง ได้รึเปล่าครับ หรือวัดน้ำหนักอย่างเดียว

*

Offline Neo

• **
  • 48
ฟังก์ชั่นที่มีในโครงงานนี้
Zero
Tare
Setpoint 4 Position
Net Gross
Send  Protocol  to Machine,
Span
Buadrate
Speed for Display
Calibrate
Relay Output 12 Ch for Machine
ฯลฯ

ไม่มีฟังก์ชั่นสั่งพิมพ์ครับ...แต่เพิ่มฟังก์ชั่นนี้ก็ไม่ยากครับ
ซื้อพวก Thermal Printer มาสั่งพิมพ์ได้ครับ

*

Offline ROM

• 167
ความละเอียดของ A/D 24 bit ขนาดนี้ ปัญหาถูกรบกวน เยอะไหมครับ ?
น่าจะออกแบบยากลำบากพอดู....
เยี่ยมครับ หากทำได้นิ่งๆ

*

Offline Neo

• **
  • 48
chip ตัวนี้มันออกแบบมาดีครับ  นิ่งมาก ระดับ 1 กรัม ที่ loadcell  100Kg ยังนิ่งเลย
PCB ทำ Ground Plan  ไฟ DC เลี้ยงวงจต้องกรองให้เรียบครับ