ผมกำลังจะเริ่มศึกษา AVR ครับ

Started by elecn, March 14, 2013, 10:45:47 PM

Previous topic - Next topic

elecn

คือผมเห็นเค้าทำขายผมเลยอยากจะซื้อมาศึกษาดู ไม่ทราบง่ามีพี่คนไหนเคยซื้อมามั่งครับ

http://www.mce-lab.com/product/154056/แผ่นสอนการเขียนโปรแกรม-ภาษาซี-AVR-สำหรับไมโครคอนโทรลเลอร์.html

คือตอนนี้ผมเพิ่งอยู่ ปวช 2 ครับได้หนังสือ AVR เล่ม 1 สีดำๆมา ไม่ค่อยเข้าใจเลยครับ ก็อย่างว่าอ่านหนังสือมันไม่เหมือนมีคนมาคอยพูดคอยสอนเลยงงครับ

ขอความคิดเห็นพี่หน่อยครับ

firmware.c

อ่านตาม internet เอาก็ได้ครับน้องมีปัญหาหรือติดขัดตรงไหนก็เข้ามาถามพี่ๆในนี้ก็ได้
IAR Embedded Workbench for ARM
AVR-Studio + AVR-GCC
CodeBlocks + MinGw
CodeBlocks + Gtk+

pvic

อ่านแล้วต้องลงมือทำจริงๆด้วย ถึงจะได้ผล

p_chusak

แผ่นสอนตาม link นั้นดีครับ confirm    ;D ;D ;D แต่ใช้ compiler ชื่อ code vision avr นะครับ

firmware.c

IAR Embedded Workbench for ARM

tape_4

จงเชื่อมั่นในสิ่งที่ทำและมีศรัทธากับสิ่งที่เราเรียนรู้

firmware.c

elecn

แล้ว compiler [ code vision ] กับ [ AVR studio ] แตกต่างกันอย่างไรคับ

ถ้าผมซื้อแผ่นการสอนมาแล้ว ผมต้องซื้อ บอร์ด ตามที่เค้าสอนมารึป่าวคับพี่ๆคับ