ทดสอบระบบน้ำหยดและการสเปรย์ละอองน้ำ

Started by ae123, February 12, 2016, 12:47:07 PM

Previous topic - Next topic

ae123

กว่าโครงการจะสมบูรณ์แบบ จะได้ทานผลผลิตแล้ว  :D

ช่วงนี้รอ PCB ที่สมบูรณ์แบบลงกล่อง (ก่อนหน้านั้นใชระบบ manual )
ช่วงการทดลองปลูกแบบกลางแจ้ง ไม่ได้อยู่ในระบบโรงเรือน ต้องคอยระวังแมลง

rathanapon

ae123

Quoteทำขายหรือยังครับ น่าสนใจดี
ผมต้อง Test จนกว่ามั้นใจครับ  Part บางอย่าง อาจมีการปรับลดบางครับ
ขอบคุณครับท่าน

ae123

พลังงานที่ใช้ในระบบ

Tomato ได้ลูกเพิ่มอีก1ลูก  :D

ae123

เปิดเครื่องเอาไว้นานๆ board ESP8266 ไม่มี signal wifi ออกมาเลย ต้องปิดและเปิดเครื่องใหม่

ใช้ Board nodemcu v0.9+v1.0 , WeMos D1 ESP8266 ไม่เกิน 24ชมครับ เดียวลองเปลี่ยน power supply ว่าจะเป็นหรือเปล่า

อยากทำระบบที่มันง่ายๆ หาทางลด part ต่างๆ ไม่รู้ว่า Blynk สามารถ ทำ RTC ได้หรือเปล่า ถ้าได้คงจะดี ผมจะได้เปิดให้ใครๆก็สามารถสร้างเองได้ (ไม่อยากบอกว่า open อายเขา) ขอบคุณครับ

ลองใช้ power supply ใหม่ พรุ้งนี้คงได้รู้ว่าเป็นทีอะไร
ต้งรอต่อไป  >:(

ae123

ลองแล้วยังไม่เจอ เรื่องของ power supply (ต้องแก้ไขและทดสอบกันต่อไป) ไม่ง่ายอย่างที่คิด (ถึงจะ open ก็คงไม่ดี)