ทดสอบระบบน้ำหยดและการสเปรย์ละอองน้ำ

Started by ae123, February 12, 2016, 12:47:07 PM

Previous topic - Next topic

avr_lover

ลอง watch dog reset ไหมครับผมไม่เคยลองเหมือนกันนะว่า ESP8266 Watchdog reset ได้ไหม :)ติดตามต่อไปครับ

ae123

ลองแล้วลองอีก เพื่อความแน่นนอน  ;D
Melon and Tomato

tomkah

เมื่อก่อนมีเวลาแต่ตังค์ไม่มี แต่เดี๋ยวนี้พอเริ่มมีตังค์กลับไม่ค่อยมีเวลา
ชีวิตนี้มันสั้นนะ.....ทำอะไรให้สังคม...ประเทศ...คนที่เรารัก...ก็รีบทำซะ
  แต่ตอนนี้อยากมี ห้องLabทดลองเกี่ยวกับElec+เวลา!!!
     แล้วจะทำเกษตรแบบพอเพียงควบคุมโดย Microcontroller

S.poolpong93

ใช้esp เจอปัญหามันเอ๋อจนต้องรีเซ็ทใหม่เหมือนกันครับ

แต่ของผมค้างตอนใช้ while(); เพื่อรอค่าจากsensor

ผมใช้    ESP.wdtFeed();  ใส่ตามบรรทัดที่ชอบเอ๋อ  ก็ช่วยได้ในระดับนึงครับ แต่ก้อยังมีบ้าง

ae123

บางครั้ง อุณหภูมิ+ความชื้น ไม่แสดงผล ที่ TAB แต่ สามารถสั่ง control ต่างๆได้
ระบบมันยังไว้ใจไม่ได้ (ความเห็นส่วนตัวนะ)
เดียวลองดูระบบแบบ off  line

Electrolight

ขอศึกษาด้วยคนนะครับ
น่าสนใจมากๆเลย

Original

ลองเปลียน จาก esp8266 เป็น wifi to uart ผมใช้อยู่นิ่งดีครับ ใช้มาจะสองปี เดินไป reset เอง ยังไม่เคยเลย แต่เคยมี ต้องเข้าไป reboot จากภายนอกซึ่งผมหาสาเหตุไม่ได้ แต่โดยรวมถือว่านิ่งมาก โดยตัวmodule จะมีlogic บอกสถานะการเชื่อมต่อตลอด ทำให้เราใช้ mcu ที่ต่อตรวจสอบได้  ส่วน esp8266 ผมไม่เคยใช้เลยไม่รู้วิธีแก้ปัญหา

ae123

Quoteลองเปลียน จาก esp8266 เป็น wifi to uart ผมใช้อยู่นิ่งดีครับ
ขอบคุณครับท่านที่แนะนำ
เดียวขอลองให้มันสุดทางก่อนครับ ผมไม่รู้ว่า mass product เขามีปัญหาแบบผมหรือเปล่า หรือว่าสมองผมไม่ถึง  :-[
ขอบคุณครับ