ทดสอบระบบน้ำหยดและการสเปรย์ละอองน้ำ

Started by ae123, February 12, 2016, 12:47:07 PM

Previous topic - Next topic

ae123

ทดสอบระบบน้ำหยดและการสเปรย์ละอองน้ำ สำหรับ การปลูกผัก Hydroponics , การปลูกพืชระบบน้ำหยด

เตรียม Part มีระบบการเติ่มน้ำปุ๋ยแบบแยกถัง ระบบไฟฟ้าใช้พลังงานจาก Solar Cell 12V
ควบคุมผ่าน TAB ใช้ Program Blynk ในการสั่งงาน + ESP8266 (ภายหน้าคงจะเป็น Smart Farm  :) )
ดู อุณหภูมิและความชื้น

pken

chatmar

MAbUS

ae123

Quoteรอก๊อป เอ๊ย รอดูแนวทางครับ
ผมก็ copy มาเหมือนกัน  ;D

Quoteกล่องสีขาวซื้อที่ไหนเหรอครับ
ผมเอามาจีนครับ ท่านเอาไปลองใช้เป็นต้บแบบหรือเปล่าครับ
ถ้าใช้ไม่มากผมให้ไปลองใช้ครับ เดียวดูก่อนว่ามีอีกกี่ใบ ถ้าผมผ่านไปแถวนั้นจะเอาไปให้ครับ

MAbUS

Quote from: ae123 on February 14, 2016, 06:16:53 PM
Quoteรอก๊อป เอ๊ย รอดูแนวทางครับ
ผมก็ copy มาเหมือนกัน  ;D

Quoteกล่องสีขาวซื้อที่ไหนเหรอครับ
ผมเอามาจีนครับ ท่านเอาไปลองใช้เป็นต้บแบบหรือเปล่าครับ
ถ้าใช้ไม่มากผมให้ไปลองใช้ครับ เดียวดูก่อนว่ามีอีกกี่ใบ ถ้าผมผ่านไปแถวนั้นจะเอาไปให้ครับ

ขอบคุณมากครับ ไม่รบกวนดีกว่าครับท่าน ใจดีจริง ๆ พอดีว่าเห็นสวยดีเลยอยากรู้ครับ ผมยังไม่มีโปรเจคอะไรครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ  ;) ;) ;)

ae123

ก่อนที่วงจรต่างๆ จะไปรวมอยู่ในกล่องสีขาว

ใช้พลังงานจาก Solar cell 12VDC

วางระบบ Spare น้ำ

วางระบบน้ำหยด

chatichai