สงสัย ESP8266 หลังจาก upload arduino code

Started by JK-tech, January 28, 2016, 07:33:47 PM

Previous topic - Next topic

JK-tech

สงสัย ครับ ว่า หลังจาก เรา upload arduino code ไปแล้ว ความสามารถ ในการสื่อสาร AT command ผ่าน serail port จะยังสามารถทำได้อยู่หรือมั้ยครับ
ถ้าไม่ได้แล้ว นั้นหมายความว่า ESP8266 เป็น arduino ไปแล้ว และต้องควบ wifi ผ่าน arduino library ใช้มั้ยครับ แล้วจะ  boot ให้เป็น เหมือนเดิมทำยังไงครับ
ขอบคุณครับ

avr_lover

รุ่นไหนครับถ้า Node MCU ESP8266 ยังใช้งานได้ตามปรกตินะครับ :)

dec

ไปโหลด firmware at-command มา flash ลงไปใหม่ครับ