หาโปรแกรมเขียน code สำหรับ stc15w

Started by nai102, December 01, 2015, 09:02:19 PM

Previous topic - Next topic

nai102

ผมอยากจะลองเล่น mcu ของค่า st  เจ้า stc15w408as
แต่ข้อมูลในการศึกษาไม่ค่อยมี ส่วนใหญ่ก็เป็นภาษาจีน
ตอนนี้ก็มืดมน
เลยอยากถามเผือใครรู้หรือเคยเล่นครับ
เบื่องต้นอยากทราบว่า ใช้โปรแกรมไหน เวอร์ชั่นอะไรในการเขียน code ครับ
ผมก็เดาเอาว่า core มันเป็น 8051 ก็น่าจะ keil แต่ลงหลายเวอร์ชั้นแล้วก็ไม่มีเจ้าตัว mcu เบอร์นี้เลย
ขอบคุณครับ

ch25

เบอร์นี้มันของจีนมั่งครับ เห็นในโปรดักจากจีนเช่น เครื่องอ่านแถบแม่เหล็ก,RFID ใช้กันเยอะ

nai102

ได้แล้วครับ แปลคู่มือภาษาจีน แทบตาย
พอได้แล้วก็ง่ายครับ 8051 แต่ไวและทนพอ ๆ กับพวก avr เลย
แถมราคาถูกน่าสนมาก

Sunghyzens

ทำไมได้เร็วจัง เรายังไม่ได้เลย