มีใครขาย ตัวต้านทานบ้างครับ หรือแนะนำร้านบนเว็บก็ได้ครับ

Started by chessy, March 13, 2013, 01:34:33 PM

Previous topic - Next topic

chessy

NPE ระบบเค้าผมว่าก็ยังไม่ค่อยเวิร์คนะ สั่ง online แล้วต้องโทรตามอีกที
ยังไม่รู้เลยว่าจะส่งให้เร็วหรือเปล่า เพิ่งสั่งครั้งแรกครับ

โดยส่วนตัวชอบ ES มากกว่า เสียอย่างเดียวชำระด้วยบัตรเครดิตก็ต้องโทรแจ้ง น่าจะ online เลย
เวลาโทรแจ้งเสร็จชอบถามจะมารับด้วยตัวเองไหม ทั้งๆที่ทำรายการส่ง EMS น่าจะดูสักนิด
แต่โดยรวมดีครับ แจ้งโอนเงินวันนี้วันรุ่งขึ้นก็ส่งของให้

F

ES โอนเงินทางธนาคารก็ได้นะครับ  ยิ่งถ้ามี internet banking ก็สบายเลยโอนผ่านหน้าweb ของธนาคาร
แถมพอโอนเสร็จไม่ต้องโทรไปแจ้งด้วยครับ  รอไปรษณีย์มาส่งอย่างเดียวเลย

แต่ES ส่งของช้ากว่า ETT ครับ  ถ้าเป็นสินค้า ETT โอนตังค์+โทรแจ้งก่อนบ่าย2  ETTจะส่งให้วันเดียวกันนั้นเลยครับ
ผมเคยโอนตังค์วันนี้ พอวันรุ่งขึนEMSมาถึงบ้านเลย Amazing มากๆ  ;D

MicroX

อยากซื้อของจาก ETT บ้างเหมือนกัน แต่ยังงงๆ กับการสั่งซื้ออยู่ นี่ขนาดโกอินเตอร์ไปแล้ว
ระบบซื้อ Online น่าจะทำให้ดีกว่านี้

wlasoi

ETT ซื้อง่าย ครับ โทรถามก่อนว่า ของตามรายการมีของใหม .. เพราะบางอย่างขายดีจะหมด เช่น ET-PIC16/32 หน้าเวบหมด มีแอบขายหน้าร้าน .. ถ้ามีของครบก็ Download ใบสั่งซื้อค่าใช้จ่ายจะระบุในใบสั่ง เสร็จก็ โอนเงิน scan slip + ใบสั่ง  จบ .. รอรับของ

MicroX

Quote from: wlasoi on March 14, 2013, 11:22:53 PM
ETT ซื้อง่าย ครับ โทรถามก่อนว่า ของตามรายการมีของใหม .. เพราะบางอย่างขายดีจะหมด เช่น ET-PIC16/32 หน้าเวบหมด มีแอบขายหน้าร้าน .. ถ้ามีของครบก็ Download ใบสั่งซื้อค่าใช้จ่ายจะระบุในใบสั่ง เสร็จก็ โอนเงิน scan slip + ใบสั่ง  จบ .. รอรับของ

ขอบคุณครับ

bird_ee

ที่ทุกท่านกล่าวมา เป็นจริงทุกอัน    RS ก็เหมือนกัน ออนไลน์แล้วยัง มีต้องโทรตาม ไม่โทรมาก็โทรไป
Hello World

chessy

Quote from: bird_ee on March 15, 2013, 03:02:17 AM
ที่ทุกท่านกล่าวมา เป็นจริงทุกอัน    RS ก็เหมือนกัน ออนไลน์แล้วยัง มีต้องโทรตาม ไม่โทรมาก็โทรไป

RS ผมก็เป็นเหมือนกันครับ ไม่โทรมาก็โทรไป จะให้เร็วหลังจากสั่งเสร็จต้องโทรไปแจ้งครับ

wlasoi

เห็นมีขาย taobao มาแบบ ยกโครต  122 ค่า 1%  มี 2 แบบ แบบ ค่าล่ะ 10 ตัว กับ 50 ตัว  ราคาก็ 200  กว่าๆ กับราว 7-8 ร้อย