** atmega64 ที่ขายที่จีนกับ ES มันเหมือนกันไหมครับ

Started by septhai, November 04, 2015, 02:16:23 PM

Previous topic - Next topic

septhai

พอดีดูราคาที่จีนมันถูกมากครับ
ATmega128 ที่จีน(aliexpress) กับที่ ES มันเหมือนกันไหมครับ
ซื้อมาจากจีนแล้วมันจะมีปัญหาไหมครับ
เคยซื้อ LM2575 มาใช้งานได้แต่ไม่ทนเลยเหมือน Spec ไม่ได้ เลยกลัวมันเป็นของปลอมหรือหลุด Spec ครับ
ขอบคุณครับ

sittikorn

ของอย่างนี้มันตอบไม่ได้ครับ
ต้องลองสั่งมาใช้สัก 5-10 ตัวดู
ของผมสั่ง atmega8และ328 อย่างละ 100 ตัว ก็ไม่มีปัญกาอะไรครับ
ราคามันก็ต่างกัน ครึ่งต่อครึ่งอยู่แล้วครับ

JENG

เคยฝากสั่งมาแล้วครับ มันอยุ่ที่ดวงด้วย บางทีได้ของเก่าของใช้แล้วก็มี ขาเยินๆมาก็มี ใหม่ๆอยู่ในหลอดก็มี หลากหลายดีครับ
สามารถติดตาม electoday ได้ที่

Facebook
www.facebook.com/groups/coopmicro

Google+
https://plus.google.com/communities/103482067769375459277

☺☺☺ความรู้ และความฉลาด ไม่ใช่สิ่งเดียวกัน จะมีประโยชน์อะไร ถ้าฉลาดแต่อยู่ในกะลา☺☺☺

GIGGOX_MAN

แล้วแต่ดวง  ;D  บางทีก็เจอไอซีปลอมหรือไม่มีคุณภาพ เคยซื้อ LM2576 มาทดสอบ เทสกับที่ซื้อมาจาก ES  แล้ว   แล้วต่างกันเลย
พวก IC แนะนำให้หาซื้อจากแหล่งที่เชื่อถือได้หรือตัวแทน  เผื่อมีปัญหาสามารถเคลมได้

septhai