ขอคำปรึกษา เรื่องการทำแผ่นปริ้นบอร์ดไดร์ฟมอเตอร์กระแสสูง ครับ

Started by LAOAllNew, July 09, 2015, 02:13:22 AM

Previous topic - Next topic

LAOAllNew

ผมทำโปรเจ็คจบ คือ บอร์ดไดร์ฟมอเตอร์ดีซีกระแสสูง ออกแบบวงจร ทดลองดูหมดแล้วครับแต่มาติดตรงที่มาออกแบบแผ่นปริ้นนี้แหละครับ เนื่องจากประสบการณ์

การออกแบบของผมยังน้อยมากในด้านนี้ จึงอยากขอคำแนะนำจาก พี่ ๆ ทุกคนที่มีประสบการณ์ ว่าผมควรวางอุปกรณ์ยังไง  ลายทองแดงตรงใหนควรเป็นเส้นใหญ่เส้นเล็ก

ขอบคุณครับ  ปล.หาข้อมูลในกูเกิลก็ไม่ค่อยจะมี  ถามผู้รู้ แต่ผมก็ยังไม่ค่อยเข้าใจ ยังไงก็ขอรบกวนพี่ ๆ ด้วยครับ  :)

pken

นี่เป็นอีกแนวทางหนึ่งและ รอท่านอื่นมาแนะนำต่อครับ

www.c-n-c.cz/download/file.php?id=6920

LAOAllNew