อันตราย รับงานแล้ว ไม่ส่งงาน ของก็ไปดอง เงินก็จ่ายแล้ว

Started by tanawat06, July 04, 2015, 01:59:34 PM

Previous topic - Next topic

tanawat06

อันตราย รับงานแล้ว ไม่ส่งงาน ของก็ไปดอง เงินก็จ่ายแล้ว

**********รับทำโปรเจ็ค รับทำ pcb รับออกแบบงานอิเล็คทรอนิคส์ ออกแบบวงจร altium 10 micro
รับปรึกษางาน ตั้งแต่ต้นจนจบ ราคาถูก ที่คุณพอใจ

Tel...098-5726035
witthawaj@gmail.com
witthawaj@yahoo.com

ชื่อ วิทวัส  ศิริเดช
ธนาคาร กสิกรไทย
721-2-54508-7

nai102

มาทางนี้ซิ ผมนี่ว่างโครต ไม่มีงานทำเลย ไม่จ้างกันบ้างเลย
;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D
ขำ ๆ อย่างด่าผมนะครับ

samrcnintro

ผมก็โดนเหมือนกันคับ จ่ายเงินไป70% บอก1เดือนเสร็จ ตอนนี้เดือนเกือบ2เดือนแระ พึ่งได้ทำโครงสร้าง เซ็งมาก

skytec

หากเป็นจริงควรนำมาประจาน จะได้ไม่มีใครเป็นเหยื่อ วงการจะได้ดีขึ้น ครับ คนที่ถูกกลาวหาน่าจะรีบชี้แจงครับ
"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ความรู้มีข้อจำกัด จิตนาการไร้ขอบเขต " --อัลเบิร์ต ไอสไตน์

nai102

ผมก็เจอ คนในนี้มา 1 คนเหมือนกัน
จ่ายเงินครบไปแล้ว ส่งของไปให้แล้ว
งานไม่ส่ง ของไม่คืน
ขอของคืนรับปากว่าจะคืนก็ไม่คืน

จริง ๆ ผม ไม่ได้ติดใจกับเงินหรือของนะ ไม่กี่ตังค์หรอก
แต่ก็อยากแชร์ให้ เผื่อ คนอื่นจะได้ระวัง

แต่ขอคิดซักพักก่อน ว่าแชร์(ประจาน) ดีไหม

Surachet_PhysicsNU

ผมมีชื่อ มีแชทที่คุยกัน มีเพจที่มันรับงาน อยากจะแชร์เหมือนกัน
แต่อีกใจหนึ่งก็คิดว่า เราเองก็ไม่มีใบสัญญา หรือข้อตกลงกับมันด้วย ใช้ความไว้ใจล้วนๆ

unseen

นายคนนี้ยังเป็น นักศึกษาในคณะ วิศวกรรมศาสตร์ อยู่เลย
ไม่น่ามาทำแบบนี้เลย เสียประวัติหมด
เห็นด้วยครับ ต่อไปต้องให้คนที่จะรับงานต้องทำสัญญาเอาไว้ด้วย น่าจะดีกว่า สัญญาใจ ซึ่งเชื่อถือไม่ค่อยได้
ว่าแต่ว่า มีให้ Download เป็นเอกสารให้เขียนกรอกไหมครับ
เผื่อมีโอกาศนำไปใช้แบบง่ายๆได้เลย