idea robot car for education

Started by adisak1994, June 14, 2015, 08:51:57 PM

Previous topic - Next topic

adisak1994

ตอนนี้ยังเป็นแนวคิดอยู่ครับ ว่าควรใล่อะไรลงไปดี

รูปแบบโครงรถวางไว้ 2 แบบครับ

ใช้ Arduino Duemilanove เป็นวงจรหลัก

วงจรขับมอเตอร์

พอเป็นแนวคิดครับ น่าจะมีการออกแบบใหม่ทั้งหมด

adisak1994

OUTPUT

ขั้นแรกในการศึกษาโปรแกรมต้อง LED เลย และตามด้วยขับมอเตอร์

มีเสียงนิดหน่อย

ขอคำแนะนำครับ OUTPUT ควรมีอะไรเพิ่มเติมอีกไหมครับ พอที่จะอยู่บนรถได้ครับ

adisak1994

INPUT

โมดูลกล้อง Camera Module (OV7670)

Microphone Module

Ultrasonic Sensor Module

JoyStick Shield

photoresistor module

เซนเซอร์แทรคเส้น Line tracker

Arduino sensor shield

Multi-function Expansion Board

ท่านได้มีคำแนะนำดีๆบอกได้นะครับ กำลังเริ่มโครงการครับ

adisak1994

ccjazztle

adisak1994

เริ่มเป็นรูปเป็นร่างบ้างแล้วครับ แต่หนทางยังยาวไกล