ผมว่าจะทำเครื่องตั้งเวลาขาย แข่งกับจีน คิดว่าเป็นอย่างไรครับ

Started by sittikorn, May 28, 2015, 11:08:12 PM

Previous topic - Next topic

boe

ไม่มีความยากจน ในหมู่คนขยัน

wozniak

Product ในแนวเครื่องตั้งเวลา , เครื่องควบคุม อุณหภูมิ หรือสภาวะแวดล้อมอื่นๆ ยังมีช่องทางให้ทำได้อีกเยอะแยะเลย ไม่ตันง่ายๆหลอกครับ
แม้ของจีนจะมีราคาถูกแต่คุณภาพก็ตามราคา,ยิ่งราคาถูกมากๆ ลูกเล่นก็ไม่มีอะไรมากนัก ข้อจำกัดก็มากตามไปด้วย แถมอายุการใช้งานก็ไม่ไหวเลย บางครั้งก็ซ่อมไม่ได้ ทิ้งอย่างเดียว
ผมคิดว่า คิดอะไรได้ อยากทำอะไรก็ทำเลยครับ สนับสนุนครับ
จริงๆ งานต่างๆ ในเมืองไทย ทั้งในด้าน Electronic ก็มีคนที่ทำได้ดี ทั้งการออกแบบวงจร การเขียนโปรแกรมกันได้ดีด้วย (แม้บางครั้งอาจไม่จำเป็น)
เพียงแต่พอไปเป็น Product แล้วอาจจะทำกันไม่ค่อยจะรอด ทั้งที่น่าจะมีประโยชน์ต่อธุรกิจอื่นๆได้ดีด้วย
แต่การได้เห็นงานของท่านก็อาจเป็นกำลังใจให้กับคนในวงการและให้กับคนอื่นๆได้

satcons

ออกแบบให้ใช้งานง่าย ราคาขายไม่แพง โอกาสขายได้ก็มีมากครับ