BATT 3K คิดค่าบริการชาร์ตแบต 900 บาท

Started by man1400, May 09, 2015, 09:34:36 PM

Previous topic - Next topic

man1400

6 โมงเย็น วันนี้จะสตาร์ตรถ ปรากฎว่าแบตไม่มีไฟ รถจอดทิ้งไว้ 3 วันแล้วไม่รู้ว่าเปิดไฟอะไรทิ้งไว้หรือเปล่า ไม่ทันสังเกตุ แต่แบตเตอรียังไหม่เพิ่งเปลี่ยนเดือนเดียวจึงลองโทรไปที่ บ. 3เค ตามที่เขาให้สติกเกอร์ไว้ ว่าแบตไฟหมดช่วยเหลือ 24 ชั่วโมง (เพราะโฆษณานี้แหละที่ทำให้เลือกใช้ 3K มาตลอด 3ลูก
แล้ว) ไม่เคยได้ใช้บริการ พอวันนี้โทรไปจึงได้รู้ นี่ขนาดรถผมอยู่กลางกรุงแท้ๆนะนี่

jx

แค่พ่วงแบตตอนสตาร์ทเฉย ๆ หรือเปล่าครับ โหดจริงจัง...

ผมว่าเรียกแท๊กซี่แล้วให้เค้าสักร้อยสองร้อยก็ได้เหมือนกัน หรือ จ.ส.ร้อยก็น่าจะมีคนเต็มใจช่วยเยอะนะ

man1400

Quote from: jx on May 10, 2015, 12:15:49 AM
แค่พ่วงแบตตอนสตาร์ทเฉย ๆ หรือเปล่าครับ โหดจริงจัง...

ผมว่าเรียกแท๊กซี่แล้วให้เค้าสักร้อยสองร้อยก็ได้เหมือนกัน หรือ จ.ส.ร้อยก็น่าจะมีคนเต็มใจช่วยเยอะนะ
เขาแจ้งราคาก่อนตอนที่ผมโทรไปครับ ผมถามยำ้ราคาแล้วว่าฟังไม่ผิด ตกลงผมไม่ได้ใช้บริการของเขาหรอกครับ ผมเพียงมาเล่าประสบการณ์ เผื่อจะมีใครคาดหวัง ว่าเขาจะให้บริการเพราะใช้ผลิตภัณ ของเขา

dosdraft

Quote from: man1400 on May 11, 2015, 08:41:41 AM
Quote from: jx on May 10, 2015, 12:15:49 AM

เขาแจ้งราคาก่อนตอนที่ผมโทรไปครับ ผมถามยำ้ราคาแล้วว่าฟังไม่ผิด ตกลงผมไม่ได้ใช้บริการของเขาหรอกครับ ผมเพียงมาเล่าประสบการณ์ เผื่อจะมีใครคาดหวัง ว่าเขาจะให้บริการเพราะใช้ผลิตภัณ ของเขา
แต่ก็เป็นค่าบริการที่โหดมากๆๆเลยนะครับ

J_Explorer

นั่นสิครับผมว่าค่าบริการโหดเกินไปนะ  :'(

ardinotech

แบตลูกละ 2 พันปลายๆ  เพื่อนผมอยู่ในวงการ มันบอก เมิงซื้อยี่ห้อไรก็ซื้อไปเถอะ แมร่งไม่มาทำให้ฟรีหรอก  ผมเลยซื้อสายพ่วงติดรถไว้เลย ขอพ่วงจากคนที่ผ่านไปมายังดีซะกว่า เพียงแต่ว่าตั้งแต่มีสายพ่วง มีแต่ชาวบ้านมาพ่วงทั้งนั้น
http://www.patum.host
vps Server คุณภาพสูง ราคาถูกใจ 199 บาท ต่อเดือน

man1400

อาทิตย์ที่แล้ว ผบ.ที่บ้าน แวะเติมน้ำม้นแล้วสตาร์ทไม่ติด โทรไปใช้บริการฉุกเฉินของฮอนด้า
..ฟรีครับ  กลับมาบ้านโทรสั่งซื้อแบตเตอรี่แบบมีมอเตอร์ไซด์ติดให้ถึงบ้าน 1 ช้่วโมงก็เสร็จไม่ได้คิด
เงินเพิ่ม เที่ยวนี้ไม่เอาแล้ว 3K