FM3/FM4 LIB [Spansion ARM CORTEX]

Started by A.NAT.J, May 09, 2015, 09:54:26 AM

Previous topic - Next topic

tha

ตัว FM3 ทาง spansion จะออก pheriperal driver library มาใหม่หรือเปล่าครับ เพราะที่หน้าหลักของ FM3 ยังไม่มี library ให้ดาวน์โหลดเลย ไม่เหมือนกับ FM0,FM4 ที่มี pheriperal driver library มาให้ดาวน์โหลดแล้ว

http://spansion.com/Products/microcontrollers/32-bit-ARM-Core/fm3/Pages/overview_32fm3.aspx#inpageTabs=2

เป็นทั้งเซตบิตรีจีสเตอร์และใช้ library เป็นด้วยก็จะเป็นประโยชน์มากทำให้เข้าใจได้ละเอียด การใช้ library ทำให้เราสะดวกมากขึ้น หรือบางโปรแกรมเราอาจใช้ผสมกัน

Go2Victory

A.NAT.J

ชี้แจงดังนี้
LLB สำหรับ FM3
PDL สำหรับ FM0+/FM4

ดังนั้น library ครบแล้วครับทั้ง FM0+/FM3/FM4 ครับ

ดาวน์โหลดไปตาม link ที่แจ้งไว้ครับ..
ตอนนี้มีการจัดระเบียง link ของ spansion ใหม่ เพราะต้องนี้ได้รวมกับ cypress ครับ หน้าหลักไม่เหมือนเมื่อก่อน..ครับ

A.NAT.J

เปรียบเทียบ FM3 และ FM0+ library ดังนี้รูปที่แนบครับ
โครงสร้างจัดวางเหมือนกันแต่ต่างที่ syntax ไม่เหมือนกันซะทีเดียว..แต่ละ lib มีเอกสารอธิบายไว้ครับ